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SEHEMU A: TAMTHILIA
T. M. Arege: Bembea ya Maisha
Lazima

(a)  “Maisha ni kujaribu. Kwa akina sisi mahuluku taabu, sawa na mtu aliyetapatapa
kwenye mafuriko, lazima kushikilia chochote na popote mradi upate kusalimika.”

(i)  Eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4)
(ii)  Bainisha aina mbili za taswira katika dondoo hili. (alama 2)

(iii)  Fafanua umuhimu wa mzungumzaji katika kuijenga tamthilia
ya Bembea ya Maisha. (alama 8)

(b)  Eleza jinsi mbinu rejeshi ilivyotumiwa kukuza maudhui katika tamthilia ya Bembea
ya Maisha. (alama 6)

SEHEMU B: RIWAYA
C. Momanyi: Nguu za Jadi
Jibu swali la 2 au la 3;

“Lililo muhimu kwake ni mchango mdogo atakaoweza kutoa ili kubadilisha fikra za watu
wake. Fikra zilienda mrama kwani baadhi yao hawakujua kilichowafurusha, Alitaka kulipigia
mbizi tatizo lililowakabili.”

(a)  Eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4)

(b)  Bainisha toni katika dondoo hili. (alama 2)

(¢)  Fafanua umuhimu wa mbinu mbili za kimtindo zilizotumiwa katika dondoo hili.

(alama 4)

(d)  Jadili umuhimu wa mhusika anayerejelewa katika dondoo hil;. (alama 10)



“Mtemi Lesulia alitegemea jasho la raia kujinufaisha pamoja na mabarakala wenzake.”

(®)
Thibitisha kauli hii kwa kurejelea riwaya ya Nguu za Jadi. (alama 14

SEHEMU C: HADITHI FUPI

D.W. Lutomia na P. Muthama (Wah,) : Mapambazuko ya Machweo na Hadithi Nyingine
Jibu swali la 4 au la 5.

R. Timammy : “Ahadi ni Deni"”

«.. alikuwa hata hampi nafasi ya kusema lolote. Alikuwa anafoka na

(a)
alijua hata akijaribu kumweleza ingekuwa ni kazi bure. Asojua maana haambiwi
maana,”
(i) Eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4
(i)  Bainisha umuhimu wa vipengele vifuatavyo vya kimtindo katika dondoo hili.
(alama 4
) uradidi
(II) taswira
(iii)  Fafanua umuhimu wa mhusika anayerejelewa katika dondoo hili katika
kuijenga hadithi ya “Ahadi ni Deni." (alama 6)
(b)  Jadili umuhimu wa matumizi ya barua katika kuijenga hadithi ya “Kifo cha Suluhu.”
(alama 6)
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“Nilitamani.™
(a) maudhui (alama 10
(b)  wabusika (alama 10






